One Diretion 1st Vietnamese Fansite
Welcome to One Directionvn
Welcome to One Directionvn

One Direction 1st Official Vietnamese Fansite

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

[Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
moonna17427

[Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh! Empty
Bài gửiTiêu đề: [Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh!   [Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh! EmptyThu Feb 07, 2013 10:10 pm

Author : Kẹo bông

Characters: One Direction

Disclaimer: Họ không thuộc về au vì họ thuộc về nhau nhưng au hoàn toàn có thể hành hạ họ vì họ ở trong cốt truyện của au( cái này gọi là sở hữu gián tiếp) và au viết fic chỉ vì một mục đích....phi lợi nhuận

Raiting : K+

P/S: 1. Có thể khi đọc fic bạn sẽ thấy nó giống với một vài fanfic K-Pop mà bạn (có thể) đã từng đọc. OK
2. Không mang fic ra khỏi box khi chưa có sự đồng ý của mình nhé, mình rất thoải mái nhưng các bạn không thể tự tiện được.
3. Đây là lần thứ 2 mình gắn bó với một longfic nhưng mình cũng sẽ không chắc chắn rằng fic mình đăng đều.

-----------------------------------------------------------------------
Chap 1: Định mệnh.

Hôm nay là một ngày chủ nhật đẹp trời. Ông mặt trời lấp ló khuôn mặt của mình sau tấm áo mây màu xanh nhạt, chị gió nhẹ nhàng hát lên khúc ca mùa xuân, chị thì thầm vào những kẽ lá câu nói gì đó khiến cho những chiếc lá cười rung rinh. Tất cả mọi thứ đều vui vẻ và ấm áp như vậy. Nhưng đó chỉ là ngoài đường thôi, vậy còn những nơi khác thì sao??

Ở một khu ngoại ô thành phố có một cậu bé với mái tóc vàng bồng bềnh, đôi mắt xanh xinh đẹp, nước da hồng hào cùng nụ cười tươi như ánh nắng đang chơi đùa cùng bạn của mình. Cậu tên là Niall Horan năm nay tròn 14 tuổi, người trong làng ai cũng bảo cậu đẹp như một thiên thần vậy. Nhưng cậu không biết rằng trong lúc cậu đang chơi đùa với bạn bè thì sắp có một tai họa ập đến gia đình cậu, cái tai họa mà cậu không ngờ rằng nó sẽ thay đổi cuộc sống của cậu mãi mãi.

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

Tối đó, Niall về nhà với tâm trạng vô cùng vui vẻ, đây là ngày chủ nhật hạnh phúc nhất đối với cậu, mọi thứ đều diễn ra suôn sẻ. Cậu mở cửa bước vào ngôi nhà ấm cúng của mình, cha mẹ cậu đang ngồi đợi cậu ở bàn ăn trong phòng bếp. Nhà của cậu không giàu nhưng cũng đủ điều kiện để cậu sống từng ngày, cậu bước vào bếp với nụ cười nở trên môi, cậu cất tiếng chào:

-Con chào bố! Con chào mẹ!_Bố mẹ cậu vẫn cắm cúi ăn cơm mà không hề nhìn cậu lấy một lần. Như linh cảm có chuyện chẳng lành cậu cất tiếng hỏi bố mẹ:

-Có chuyện gì xảy ra sao ạ?_Đến lúc này mẹ cậu mới ngẩng mặt lên, khuôn mặt trái xoan của mẹ cậu giờ đẫm nước mắt, cậu chợt giật mình, cậu đưa đôi bàn tay bé nhỏ của mình lên để lau nước mắt cho mẹ thì bị tay mẹ cậu chặn lại và với tông giọng nghẹn ngào mẹ cậu nói:

-Con yêu ah! Là bố mẹ có lỗi với con rồi

-Mẹ nói gì con không hiểu, mọi chuyện là sao ạ??
-Bố mẹ vì vay một khoản tiền lớn của một gia đình giàu có ở Luân Đôn để đầu tư làm trang trại nhưng kế hoạch đó đã thất bại và số tiền nợ đã đè nặng lên gia đình mình mỗi ngày và họ đã nói nếu không có tiền để trả thì có thể nộp người và…

-Và bố mẹ cho con đi sao?_Đôi mắt xanh biếc của cậu bắt đầu ngấn nước,cậu bất ngờ trước quyết định tàn khốc của cha mẹ mình và cậu khóc, những giọt nước mắt trong suốt như pha lê chảy dài trên hai gò má của cậu. Mẹ cậu chỉ biết khóc nấc lên mà không nói được gì. Bất chợt, bố cậu đập bàn và quát lớn:

-Đủ rồi! Đừng có ở đó mà khóc lóc nữa, bố mẹ đã quyết định rồi, không nói nhiều, con mau đi xếp hành lý và đi ngủ sớm đi, ngày mai bố sẽ trở con đến gia đình đó._Cậu lẳng lặng đi lên phòng mà không nói năng gì. Đóng cửa phòng lại lưng cậu trượt trên cánh cửa lạnh lẽo đó và nước mắt vẫn tuôn dài trên hai gò má.

Lặng lẽ nhìn lại một lần nữa căn phòng nơi cậu lớn lên, cậu nhìn thật chậm như muốn thu hết tất cả vào trong trí nhớ của mình. Vậy là, ngày mai cậu phải đi thật rồi sao? Cậu hiểu bố mẹ cậu đang rất khó khăn và một khi bố quyết định chuyện gì đó thì khó long thay đổi nó được. Cậu leo lên giường và úp mặt vào gối tự nhủ:” Ngủ đi. Mình cần phải ngủ để ngày mai còn bắt đầu một cuộc sống mới chứ, chả biết sẽ sướng hay khổ nhưng…cái gì đến rồi cũng sẽ đến thôi.”

Hết chap 1.

olakun

olakun

Bài gửiTiêu đề: Re: [Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh!   [Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh! EmptyWed Feb 13, 2013 9:28 pm

bóc tem fic của au nhá... hên ghê.. lần đầu tiên được bóc tem....tung bông... tung bông....
Mong chờ chap sau của au... cheers
ngocphuong

ngocphuong

Bài gửiTiêu đề: Re: [Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh!   [Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh! EmptyMon Apr 01, 2013 7:56 pm

Razz Razz Razz
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh!   [Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh! Empty

[Longfic|SA][K+][Liall] Hạnh phúc mong manh!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [news] One Direction sẽ phát hành sách nói về những ngày mới khởi đầu của nhóm !